ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดข่าววัดโนนสว่าง....
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
ผ้ายันต์ลงทอง "พระพุทธเจ้า ๒๘ พระองค์"
เป็นครั้งแรกที่ได้มีการสร้างผ้ายันต์ลงทองและยังรวมไว้ซึ่งสิ่งอันเป็นมงคลสูงสุดอันจักประมาณค่ามิได้..

พี่ ปณ.ครับ...ไม่ทราบว่าผ้ายันต์ ๒๘ พระองค์ยังมีเหลือที่วัดหรือเปล่า ผมลงเวปโชว์วัตถุมงคลของหลวงพ่อไว้ในเวปๆหนึ่งพอดีมีพี่ท่านหนึ่งโทรเข้ามาถามอยากได้ผมก็จนใจจะแบ่งเพราะมีผืนเดียว. ตอบพี่ท่านไปว่าต้องไปวัดบ่อยๆบางอย่างก็สร้างไม่มากพอออกมาศิษย์ใกล้ชิดก็บูชาไปหมด  พี่ท่านนั้นพูดสวนมาในโทรศัพท์ "ผมก็ลูกศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน..ทำไมไม่ได้... (แต่พูดขำๆนะครับไม่ได้เอะอะโวยวายอะไร..แค่เสียงดังไปหน่อย 5555) "  และที่สำคัญผ้ายันต์ผืนนี้ผมติดไว้ที่ห้องทำงานครับ  ถ้ายังพอเหลือก็แจ้งด้วยนะครับจะจัดส่งไปให้แกซะหน่อย...ดุจิงๆ    
(แต่ไม่กลัวหรอกครับ 5555 ยังไงก็ศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันครับ )
 เล่าเรื่องตะกรุด....(ต่อ)

พูดเรื่องตะกรุดมาหลายตอนแล้ว ขอเปลี่ยนบรรยากาศคั่นด้วยเรื่องประสพการณ์และเกร็ดความรู้ที่ได้ยินมาซักเรื่องสองเรื่องเพื่อเพิ่มอรรถรสในการอ่านซักหน่อยนะครับ

เรื่องแรก" อาวุธที่ได้ชื่อว่าดีที่สุดในการนำไปทดสอบพุทธคุณ "  

การทดสอบพุทธคุณที่นิยมกันมาตั้งแต่ครั้งโบราณมีหลายวิธี เช่น ตัดต้นกล้วยให้เหลือความสูงประมาณเอวผู้ต้องการจะทดสอบแล้วอาราธนานำพระหรือวัตถุมงคลที่ต้องการทดสอบพุทธคุณไปวางไว้บนต้นกล้วย  โดยให้วางทับตรงกลางต้นที่ตัด  ปกติต้นกล้วยเมือโดนตัดก็จะแตกขึ้นมาใหม่จากตรงกลางต้นดันขึ้นมา ท่านว่าหากต้นกล้วยไม่สามารถดันต้นขึ้นมาได้ถือว่าใช้ได้...ครับ

แต่ที่นิยมกันในปัจจุบันคือ ใช้ปืนยิงเลย เห็นผลเร็วกว่าเพราะคนในยุคปัจจุบันชอบอะไรที่เร็วๆ ปี้ดๆๆว่างั้น  ..ไม่ว่าจะเป็น .38  ,11 มม.  ,ปืนยาวอย่างเอ็ม 16  หรือ เอสเค  แต่ทราบไหมครับปืนที่ดีที่สุดกลับเป็นปืนโบราณครับ “ ปืนแก๊ป” คือปืนที่ดีที่สุดในการนำมาทดสอบพุทธคุณของวัตถุมงคล   .38  ไม่ออก  11 มม.ไม่กลัว แต่เจอปืนแก๊ปเสร็จ…    คำถามคือ ทำไมจึงเป็นเช่นนั้น  ผมเพิ่งได้คำตอบวันนี้เองจากการได้คุยกับกรรมการวัดท่านหนึ่งที่เป็นผู้เล่าเรื่องนี้ให้ฟังเลยอยากนำมาเล่าต่อ(ก่อนจะลืมครับ 5555)   ท่านไขปริศนานี้ดังนี้  “ เอาเข้าทางปาก  ออกทางปาก “   จึงได้ชื่อว่าแน่กว่าปืนทุกชนิดเพราะปืนสมัยใหม่หรือที่กล่าวมาข้างต้นใส่ลูกด้านหลังหรือด้านล่างแล้วยิงออกทางปากกระบอกปืน  แต่ปืนชนิดนี้เอาเข้าทางปากและออกทางปาก..ครับ!!

เล่าเรื่องนี้ไม่ได้มีเจตนาให้ผู้อ่านไปหามาลองนะครับ...เดี๋ยวตอนท้ายๆถ้าไม่ลืมจะเล่าเรื่องผลของการยิงพระ(เครื่อง) ซึ่งมีตัวอย่างมาแล้วหลายรายครับ...

ผ้ายันต์พระเจ้า28พระองค์ หมดนานแล้วครับ รอเสื้อยันต์ วันเกิดหลวงพ่อมิย.2556นี้ หรือ เสื้อยันต์ที่ คนมองข้ามประสพการณ์ไล่จับคนร้ายมือเปล่าโดนยิงสวนมาแล้วที่หนองบัวลำภูครับ

อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1611 ต้นฉบับโพสโดย admin เมื่อ 2013-03-16 16:33  :

1.ตะกรุดชีเปลือย 5 ดอก ครบแล้วครับ
2.ตะกรุดนิยมหลวง 5 ดอก ครบแล้วครับ
3.อิ้นแก้ว อิ้นคำ จอง 5 ดอก ครบแล้วครับ
4.เบญจกัลยาณี จอง 5 ดอก ครบแล้วครับ
5.สาริการวม จอง 5 ดอก ครบแล้วครับ(มีคาถาสาริกาป้อนเหยื่อ)
6.พิเศษ1 จอง 5 ดอก ครบแล้วครับ
7.นิยมรวมจอง 5 ดอก
 ครบแล้วครับ
8.พิเศษ2 จอง 5 ดอก
 ครบแล้วครับ

ตะกรุดทองคำพิเศษมีรุ่นเดียวไม่มี2 แน่นอน 
ทำแค่14ดอกเท่านั้นมี 2คาถา เป็นคาถามหานิยม 
บูชาดอกละ3,000บาท
1.คุณจ่าวัฒน์ 2 ดอก(รับเอง)
2.คุณเด็กใหม่ 1ดอก(โอนแล้ว)

3.คณเอ๋     1 ดอก(โอนแล้ว)

4.คุณสุวิชา 1ดอก(โอน22/3/56)
5.คุณสิทธิชัย1ดอก(โอนแล้ว)       

6.คุณชวลิต  1 ดอก (โอนแล้ว)
7.คุณB@NK 1 ดอก (โอนแล้ว)
8.คุณไกรสร  1 ดอก (โอนแล้ว)
9.คุณนคร      1 ดอก(จ่ายแล้ว)
10.คุณ COKE 1ดอก(จ่ายแล้ว)
11.คุณวิชานนท์1ดอก(จ่ายแล้ว)
12.คุณจักรพงษ์ 2ดอก(จ่ายแล้ว)

จองครบ14ดอกแล้วครับครับ

ใกล้ครบทุกรายการแล้วนะครับ อย่าคิดนานนะครับ 
ตะกรุดพิเศษ(คาดเอว)จองครบ40ดอกแล้วครับ                        
ผมบอกท่านแล้วนะครับว่าอย่าคิดนาน

จองครบทุกรายการแล้วครับ

ใครยังไม่โอน ขอแจ้งให้โอนด่วนนะครับ เพราะตอนนี้ยอดจองสำรองมาหลายรายการ ส่วนใครโอนแล้วก็แจ้งมาทางพี่ ปณ. ด้วยนะครับ มียอดโอนยอดหนึ่งโอนมาไม่แจ้ง ไม่ทราบว่าของท่านใดโทรแจ้งด่วนครับ  ส่วนใครต้องการส่งให้ก็บวกค่าจัดส่งด้วยนะครับ 100 บาท
คาถาสาริกาพิเศษ
ท้าวลินทองแปลงร่างเป็นนกสาริกาบินไป...จิก...
และคาถายอดคน
(ตะกรุดทองคำสร้าง 14 ดอก)
(มีรุ่นนี้รุ่นเดียวครับ)
จองแล้ว 14 ดอก ครบแล้วครับ

สีผึ้งตลับ 2,000บาท ยังเหลือนะครับ
พิเศษให้เฉพาะท่านที่ สัก เสือแตกเท่าน้ั้น(5,000บาท)

ตะกรุดทองคำพิเศษยังเหลือนะครับ สร้าง 14 ดอก จองครบแล้ว14 ดอก

คาถาสาริกาพิเศษ
คาถายอดคน

ท่านใดจะสละสิทธิ์ตะกรุดคาดเอว แจ้งด่วนนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้