ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดข่าววัดโนนสว่าง....
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
แรงทุกคาถาครับ
ตะกรุดทุกดอกบรรจุ20-30คาถา
คุณเล้งเพิ่ม อิ้น 1ดอก นิยมรวม1 ดอกรวม 3ดอกครับ
คุณZEN จองเบญจกัลยาณี1ดอก
รายการลงไว้ในกระทู้พระพุทธบาทบัวคำครับhttp://www.watnon.com/bbsss/read.php?tid=14

แจ้งให้ทราบครับ ท่านที่ ไม่ไปร่วมงาน เสือแตก 
30มี.ค.2556
 กรุณา โอนก่อน 29มี.ค.2556
 ครับพร้อม+ค่าส่งEMS และแจ้งที่ อยู่ด้วย ขอบคุณมากครับ
ท่านที่ จองลูกอมไว้
 จะส่งพร้อมกันครับหลังวันที่ 30 มี.ค.2556

รีบจองด่วนครับ บรรจุคาถาเมตตามหานิยมล้วนๆๆ

ส่วนยันต์เสือแตกมีรุ่นนี้รุ่นเดียวครับ
หลวงพ่อบอกว่า มันแรงเกินไปไม่อยากให้มีรุ่น2 
พิเศษ1 -2 ประมาณ 30 คาถาแต่ละดอกครับ คาถาพิเศษสุดยอดจริงๆๆเหลืออย่างละ 4 ดอก
สวัสดียามเย็นๆ แดดร่ม ฝนตกครับ พี่ๆ น้องๆ ชาววัดโนนดอทคอมทุกๆ ท่านครับ วันนี้รับปากกับพี่ๆ น้องๆ ไว้ว่าจะไปเก็บภาพงานหลวงพ่อนั่งปรกเททองฯ ณ วัดอาวุธฯ มาฝาก  
        วันนี้มีเรื่องแปลกๆ มาเล่าให้ฟังกันครับ ผมเดินทางไปถึงวัดอาวุธฯ ประมาณเที่ยงกว่าๆ ก็ตรงเข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อทันที และก็เจอพี่ๆ และครูบาหลายรูป ก็สนทนาธรรมกับหลวงพ่อ รอเวลาพิธี และองค์ประธานเสด็จฯ ซึ่งตอนนั้นฟ้ายังแจ่มใส ถึงร้อน(มากๆ) แต่พอบ่าย 2 กว่าๆ ไกล้เวลาทำพิธี กลับมีเรื่องประหลาดเกินขึ้นฟ้าฝนมืดคลื้มมาบัดดล ลมกระหน่ำพัดกิ่งไม้โน้มไปมา และไม่นานฝนก็เทลงมาแบบมืดฟ้ามัวดินอย่างไม่ลืมหูลืมตา ทุกคนต่างก็ทำหน้างง และตกใจ เนื่องจากจะถึงเวลาเริ่มพิธีแล้ว และผมก็เตรียมกล้องไว้พร้อมแล้ว อาจารย์อ้วนก็เอ่ยขึ้นมาว่าซักพักคงหาย แต่ที่ไหนได้ยิ่งนานยิ่งตกแรงขึ้นเรื่อย พร้อมกับลมที่พัดแรงมากเหมือนพายุยังไงยังงั้น ฟ้าก็ร้องโครมครามไม่หยุด และพิธีก็เลื่อนไปเป็นบ่าย 4 โมงเย็น แต่พอถึงเวลากำหนดฝนก็กระหน่ำหนักเข้าไปอีก จนสุดท้ายอาจารย์อ้วนเห็นว่าฝนคงไม่หยุดแล้ว จึงแจ้งทางหลวงพ่อและพระอาจารย์ท่านอื่นๆ ว่าคงต้องยกเลิก ซึ่งตอนนั้นก็ปาเข้า 4 เย็นแล้วฝนก็เริ่มซา แต่ก็ยังไม่หยุด จนสุดท้ายต้องเปลี่ยนแผนให้หลวงพ่อนั่งปรกในศาลาแทน ส่วนพิธีเททองก็ต้องเลื่อนไปก่อนครับ หลังจากหลวงพ่อนั่งปรกเสร็จ ฝนหยุดครับ แต่พิธีก็เลื่อนแล้ว อีกทั่งหลวงพ่อต้องเดินทางไปสนามบิน บินกลับอุดร ภายในวันนี้ เดี่ยวไม่ทันเครื่องครับ วันนี้เป็นวันศุกร์แถมฝนตกอีกตะหาก พรุ่งนี้ท่านรับนิมนต์ที่วัดอาจารย์เบิ้ม ครับ
        พูดซะยืดยาว บางท่านอาจจะว่าไม่มีสาระ แล้วเกี่ยวอะไรกัน ตอบว่าไม่เกี่ยวครับ แค่อยากบอกว่าฝนตกหนักแค่นั้นเอง เล่าให้ฟังเฉยๆ ครับ เดี่ยวเอารูปมาให้ชมกันเลยดีกว่าครับ
รูปภาพ: IMG_05.JPG
รูปภาพ: IMG_07.JPG
รูปภาพ: IMG_12.JPG
รูปภาพ: IMG_08.JPG
ฝนตกหนักไม่หนักลองดูกันนะครับ เดี่ยวจะหาว่าไม่มีหลักฐานครับ ชุ่มเย็นกันทั้งบางเลยละครับ
รูปภาพ: IMG_17.JPG
รูปภาพ: IMG_13.JPG
รูปภาพ: IMG_14.JPG
สุดท้ายต้องยอมจำนนต่อฟ้าฝนครับ หลวงพ่อได้จารแผ่นยันต์ให้เพื่อใช้ในพิธีเททอง ในโอกาศต่อไปครับ
รูปภาพ: IMG_25.JPG
รูปภาพ: IMG_24.JPG
คุณหญิงฯ คุณนายฯ กราบนมัสการหลวงพ่อ และนำพระพุทธชินราชให้หลวงพ่ออธิฐานจิตให้
รูปภาพ: IMG_32.JPG
รูปภาพ: IMG_33.JPG
รูปภาพ: IMG_34.JPG
รูปภาพ: IMG_36.JPG
หลวงพ่ออธิฐานจิตเพิ่มพลังวัตถุมงคลอีกครั้งครับ หลังจากที่พระอาจารย์ท่านอื่นๆ อธิฐานเดี่ยวไปก่อนหน้านั้นแล้ว
รูปภาพ: IMG_50.JPG
รูปภาพ: IMG_51.JPG
รูปภาพ: IMG_52.JPG
หลวงพ่อนั่งดูรูปแบบเสื้อยันต์ของวัดอื่นอยู่ครับ เป็นนัยๆ >>>>>>>
รูปภาพ: IMG_44.JPG
รูปภาพ: IMG_45.JPG
รูปภาพ: IMG_48.JPG
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้