ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ขันน้ำมนต์(วัดโนนสว่าง)พระครูพิพัฒน์วิทยาคม
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
์NO.57  คุณตะกรุดโทน
จองบาตรน้ำมนต์ 1 ใบ 5,000บ.
(         )

คุณแม่ประมวล   แพรขาว 1 ใบ 5,000บาท(      )คุณโบ้ชลบุรี

NO.22
มีข่าวด่วนข่าวร้ายครับ
          ต้นแบบขันน้ำมนต์ใบแรก ที่เคยเอามาให้ชมกัน ระเบิดเป็นเสี่ยงๆ เป็นที่เรียบร้อย ช่างใหญ่ ได้รับบาดเจ็บแขนเกือบหักครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ผมไปถึงที่โรงงานเจ้าของโรงงานแจ้งว่าต้องทำให้ใหม่ ต้องรอ... ผมถึงกับตกใจครับ รู้สึกแปลกๆ ตั้งแต่ออกจากบ้าน ตะกรุดที่ฝังบวมเป่ง(โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูลนะครับ)  
          ตามหาช่างใหญ่ที่ดำเนินการ และอยู่ในเหตุการณ์นั้น บอกว่ากำลังปั่นอยู่ดีๆ ตัวต้นแบบก็ระเบิดตูมขึ้นมา ชิ้นส่วนใหญ่สุดกระเด็นโดนต้นแขนขวา แดงเป่ง ช่างบอกว่าตอนแรกนึกว่าแขนหัก เพราะมันชาไปหมดทั้งแขน สักพักหน้ามืดเหมือนจะเป็นลมเลย ผมไปถึงแขนก็ยังก็ยังบวมอยู่ แต่อาการก็ดีขึ้นมาพอสมควรแล้วครับเพราะไปหาหมอ กินยาแก้ปวด ยานวด และประคบหลายขนานครับ ทีช่างอีกทีมกำลังถอดพิมพ์พระอยู่ห่างออกไปประมาณ 30 ถึง 40 เมตร เห็นจะได้ ก็โดนสะเก็ดด้วย พร้อมโชว์รอยแดงที่ต้นคอด้านหลังให้ผมดู
          ผมตกใจมาก โทรด่วนหาพี่ ปณ. และหลวงพ่อทันที หลวงพ่อถามคำแรกบอก"มีเรื่องอีกแล้วบ้อ"... งงสิครับ พอผมบอกรายละเอียดทั้งหมดให้ท่านฟังแค่นั้นหละครับ ได้กัณฐ์เทศมาชุดใหญ่ครับ " บอกหลายเทื่อแล้วสิเฮ็ดอีหยังต้องขอก่อน แต่งขัน 5 บอกกล่าวเจ่าของเขา ขอเฮ็ดขอสร่าง ให่เขารับรู้ บ่อแม่นสิเฮ็ดไปมั่วๆ พวกเจ้ากะคือฮู้ดีอยู่แล้วบ่อแม่นบ้อ.......ฯลฯ "  

ไปชมภาพความเสียหายมาให้ชมครับ  (เสียดายไม่ได้ถ่ายหมด)   

รูปภาพ:งานอื่นๆ ที่อยู่บริเวณไกล้เคียงก็เสียหายไปด้วย
รูปภาพ: wn04-1.jpg
รูปภาพ:เศษชิ้นส่วนที่ตามเก็บมารวบรวมได้ครั
รูปภาพ: wn05-1.jpg
ภาพต้นแบบแรก ที่ยังไม่ระเบิดครับ
รูปภาพ: 2_1_c3578603b687794.jpg
มารับข่าวดีกันบ้างครับ หลังจากที่ผ่านความตกใจมาแล้วก็เริ่มดำเนินการทำพิมพ์ขึ้นมาใหม่ แล้วก็พูดคุยกันเล่นๆ ว่าสงสัยหลวงพ่อกับเทวดาจะไม่ชอบรูปแบบพิมพ์เดิม จึงระเบิดทิ้งซะเลย(แหม..ฟังดูอินเทรนครับ เหมือนอยู่ในสงครามยังไงยังงั้นครับ) แซวกันเล่นไปพลางๆ ครับคลายเครียด  ในเมื่อท่านไม่พอใจแบบเดิม งั้นเราทำพิมพ์แบบใหม่
           ครั้งนี้เจ้าของดำเนินการเองเลยครับ เรียกช่างใหญ่อีกคนมาช่วยกัน งานอื่นพักเอาไว้ก่อน

รูปภาพ: wn01.JPG
รูปภาพ: wn07-1.jpg
รูปภาพ: wn09-1.jpg
เมื่อขึ้นแบบเสร็จก็เป็นขั้นตอนการขอขมา และขอจัดสร้างอย่างเป็นทางการครับ ครั้งนี้ทำตามขั้นตอนแล้วครับ กลัว......
รูปภาพ: wn11-1.jpg
เมื่อดำเนินการขั้นตอนสำคัญเสร็จก็ลุยงานต่อครับ พี่เจี๊ยบเจ้าของโรงงานดำเนินการเองเลยครับ ไม่ให้พลาดแม้เศษเสี้ยวครับ
รูปภาพ: wn13-1.jpg
รูปภาพ: wn17-1.jpg
รูปภาพ: wn18-1.jpg
รูปภาพ: wn19-1.jpg
รูปแบบเต็มๆ รอชมวันพรุ่งนี้ครับ ....
พลาดแล้วจะเสียใจไปนานแสนนาน
ตามคำสัญญาครับ ครั้งนี้รับรองถูกใจแน่ๆ ครับ ใครยังช้าอยู่
"บอกได้คำเดียวว่าเสียใจ...."
รูปภาพ: wn44-1.jpg
...เอาอีกหลายๆ มุมไปชมให้จุใจกันไปเลยครับ...

ส่วนใครที่จะรอดู 100% ก็รอกันต่อไปนะครับ แต่ถึงเวลานั้นท่านอาจจะได้แค่ดูครับ
รูปภาพ: wn49-1.jpg
รูปภาพ: wn47-1.jpg
รูปภาพ: wn50-2.jpg
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้