ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดข่าววัดโนนสว่าง....
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
ขอบคุณคุณเล้ง ที่ โทรมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังครับ
(ประสบการณ์ตะกรุดฝังใต้ท้องแขน)นิยมหลวง

ส่งให้ อังคารที่ 9/4/56 ถึงพุธ 10/4/56

เสื้อยันต์ 2 ตัว พระเจ้ายอดธงเเนื้อ  6 องค์

นางพญา 20 องค์

หลวงพ่อไม่อยู่ครับพรุ่งนี้ คุณเล้ง หลวงพ่อมีกิจนิมนต์ ที่ หนองหานครับ อุดรฯ
EJ 7174 0252 9 TH  คุณเล้ง ได้รับ ของแล้ว

EJ  7174 0253 2 TH   ดาบศิริศักดิ์

ส่งวันนี้ 9/4/56 ถึง 10/4/56
สะสมด้วยใจรัก ชอบไปบูชาที่วัดได้ทั้งพระทั้งบุญ ยิ่งมีโอกาสสนทนากับพระอาจารย์ผู้สร้างถือเป็นกำไรชีวิต

การได้พบพระอาจารย์ที่เก่งจริงหาได้ยากครับในยุคนี้

พระทุกองค์มีเจ้าของแล้ว พอถึงเวลาเจ้าของเขาจะมารับเอาไปเองจะช้าหรือเร็วอยู่ที่ บุญวาสนาครับ บริวารของใครของมัน

COKE
ผึ้งพัน น้ำมันหมื่น
สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ..ขอบารมีหลวงปู่บุษราคัม และหลวงพ่อเจริญ ปกป้องคุ้มครองทุกท่านให้ปลอดภัย ขอให้เฮงๆ รวยๆกันครับ รวยแล้วก็ขอให้รวยขึ้นไปอีกครับ

ชมพระในตำนาน แห่งวัดโนนสว่างย้อนอดีตกันในเทศกาลวันขึ้นปีใหม่ไทยกันซะหน่อยครับ
"หนึ่งในตำนานพระกริ่ง..แห่งวัดโนนสว่าง "

(เจ้าของพระ :คุณ Joooo )

ถักเชือกให้ใหม่ครับ เจ้าของเอาไปใช้ ลองขอแล้วได้ดังใจปราถนา โดยอธิษฐานว่าจะเปลี่ยนเชือกถักให้ถ้าสำเร็จ เลยต้องมาขอร้องให้ถักให้ใหม่ครับ (จัดไห้ครับเลี้ยงข้าวมื้อหนึง) เลยจัดไห้ครับโดยคงสีเขียวเดิมไว้ และเติมสีชมพูเข้าไปให้เข้ากับคาถานิยมครับ เจ้าตัวบอกแรงจริง ถักเสร็จว่าจะขอยืมไปใชัสักสองสามวันในช่วงสงกรานต์ดูครับ ว่าแรงจริงหรือเปล่า555
รูปภาพ: pic01.jpg
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1682 ต้นฉบับโพสโดย admin เมื่อ 2013-04-07 16:31  :
สวยทุกสีเลย ขอ 1 ดอก ครับคุณเด็กใหม่

คุณcoke

เรียนท่าน admin-coke ครับ เป็นของเก่าครับตะกรุดเล็กห้อยคอ เชือกเก่าถักมาจากวัดมันบาดคอครับห้อยๆ ไปแล้วมันแสบ เลยแกะออกถักใหม่ซะเลยครับ อยากแบ่งนะครับแต่มันมาเป็นชุดแบบนี้ ไม่รู้จะแยกยังไงครับ(14คาถาเทวาดาครับ) ทีแรกก็จะถักสีเดียวกันครับ แต่เนื่องจากได้เชือกมาใหม่หลายสีเลยลองเล่นซะเลย
รูปภาพ: IMG_1067-2.jpg
สวยครับ..นอกจากฝีมือการถักตะกรุดที่สวยงามแล้วยังได้ยินว่าฝีมือเลี่ยมพระก็ไม่เบาด้วยจริงหรือเปล่าครับท่าน admin:เด็กใหม่...
ยังไม่เท่าไหร่ทั้งถัก และเลี่ยมครับ แบบว่าครูพักลัก เลี่ยมก็หมั่นใส้ชั่งเลี่ยมครับเล่นตัวซะเหลือเกิน ฝากไว้เป็นอาทิตย์ก็ไม่ทำให้ ทำก็ไม่ได้ตามที่สั่ง ก็เลยไปนั่งเฝ้าเอาซะเลย นั่งดูตั้งแต่เช้ายันเย็น ขนพระไปประมาณ 10 องค์ ดูจนเข้าใจ จึงจัดเองซะเลยครับ ต่อไปนี้อย่าหวังว่าจะได้เงินผม555 ตอนนี้กำลังหาที่ศึกษาวิธีเลี่ยมจับขอบเงินอยู่ครับ ใครรับสอนบอกหน่อยนะครับ จะไปเรียนมาเลี่ยมของตัวเองซะหน่อยครับ พระเยอะจ้างเลี่ยมไม่ไหวครับ  ส่วนถักตะกรุดเห็นครูบาถักเลยนั่งดูแล้วก็จำๆ มาครับท่าน coke กำลังฝึกฝนอยู่ครับ
เทศกาลสงกรานต์..ปีใหม่ไทย  ท่านใดมี ตะกรุดพญากบ อย่าลืมสรงน้ำตะกรุดนะครับเพราะตอนได้มาเคยเรียนถามหลวงพ่อว่าต้องปฎิบัติอย่างไร  
๑. ห้ามใส่กินเหล้าเด็ดขาด
    ๒.วันสงกรานต์ให้นำตะกรุดออกมาสรงน้ำ

ผมเคยเรียนถาม ลพ.แบบคนหัวหมอว่า " ถอดออกก่อนไปกินเสร็จแล้วค่อยมาใส่ คือไม่ได้ใส่ตอนกิน ได้ไหมครับ "  คำตอบคือ ไม่ได้..!!   " ฮ้ายแท่เด้..!!  ซิเป่นบ้าแล่ว.."
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้