ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : กิจนิมนต์หลวงพ่อเจริญ และงานพิธีต่างๆ (วัดโนนสว่าง)
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 

กิจนิมนต์หลวงพ่อเจริญ และงานพิธีต่างๆ (วัดโนนสว่าง)

กิจนิมนต์หลวงพ่อเจริญ และงานพิธีต่างๆ วัดโนนสว่าง

เสาร์ที่ ๒๙ ต.ค.๒๕๕๔ 
หลวงพ่อจะนำผ้าป่า
ไปทอด ณสำนักสงฆ์ป่าพนังครูบาเคนในเขตอบต.บ้านกอกอ.ศรีบุญเรืองจ.หนองบัวลำภู

แจ้งเปลียนเวลานั่งปรกอธิฐานจิต(งานพุทธาภิเษกวัด อมตรส กทม.จาก ๘ พ.ย.ที่ จะถึงนี้ เป็น วันที่ ๙ ธ.ค.๒๕๕๔เวลา ๑๔.๑๙น. เนื่องจากเกิดภัยน้ำท่วมไม่สะดวกในการจัดงานและการเดินทาง
 บ้าน มรว.๒๔ ธ.ค.๕๔เปลี่ยนเป็น ๑๐ ธ.ค.๕๔ เย็นครับ
เอาภาพกิจนิมนต์หลวงพ่อมาฝากครับ เป็นงานในวันทำบุญถวายมุทิตาสักการะ ฉลองอายุครบ 88ปี 69 พรรษา ของพระราชวุฒาจารย์(สวัสดิ์ ขนติวิริโย) หรือหลวงพ่อเรียกท่านว่าท่านเจ้าคุณอุดรฯ  วันที่ 19 พ.ย.54 ณ โรงพยาบาลศรีนครินทร์ ขอนแก่น ฯ
รูปภาพ: IMG_18.JPG
รูปภาพ: IMG_23.JPG
รูปภาพ: IMG_24.JPG
รูปภาพ: IMG_25.JPG
รูปภาพ: IMG_26.JPG
รูปภาพ: IMG_27.JPG
รูปภาพ: IMG_30.JPG
รูปภาพ: IMG_32.JPG
รูปภาพ: IMG_33.JPG
รูปภาพ: IMG_09.JPG
บรรยากาศ
รูปภาพ: IMG_12.JPG
รูปภาพ: IMG_11.JPG
รูปภาพ: IMG_10.JPG
รูปภาพ: IMG_13.JPG
รูปภาพ: IMG_14.JPG
รูปภาพ: IMG_15.JPG
รูปภาพ: IMG_16.JPG
รูปภาพ: IMG_17.JPG
รูปภาพ: IMG_19.JPG
รูปภาพ: IMG_20.JPG
รูปภาพ: IMG_21.JPG
รูปภาพ: IMG_22.JPG
หลังจากเสร็จงานหลวงพ่อได้แวะสอบถามช่างและสอบถามฝีมือว่าจะแกะประตู-หน้าต่างวิหารได้ไหมครับ มาชมกันครับ
รูปภาพ: IMG_34.JPG
รูปภาพ: IMG_35.JPG
รูปภาพ: IMG_36.JPG
รูปภาพ: IMG_37.JPG
รูปภาพ: IMG_38.JPG
รูปภาพ: IMG_39.JPG
หลวงพ่อเจริญ นั่งปรก วัดอมตรส เวลา ๑๔.๑๙ น. กลับเย็น วันที่ ๙ ธ.ค.๒๕๕๔

๑๐ ธ.ค.๒๕๕๔ หลวงพ่อเจริญรับนิมนต์ที่ บ้าน มรว.กำรูลเทพ  เขาใหญ่ เย็นครับ
เอาภาพงานพิธีนั่งปรก-ปลุกเสกวัตถุมงคล ณ อุโบสถ วันอมตรส(วัดบางขุนพรมใน) เวลา ๑๔.๑๙ น. กลับเย็น วันที่ ๙ ธ.ค.๒๕๕๔

หลวงพ่อนั่งปรกเสร็จก็เดินทางกลับวัดทันทีครับ ด้วยเครื่องบิน เวลา 17.45 น. ครับ เนื่องจากพรุ่งนี้ต้องไปเขาใหญ่ครับ

(ก่อนอื่นที่ทุกท่านจะได้รับชมภาพผมต้องขออภัยอย่างสูงครับ วันนี้ไม่รู้เป็นอะไร ถ่ายภาพแย่แบบสุดๆครับ ปกติฝีมือถ่ายภาพแย่อยู่แล้ววันนี้เป็นวันที่แย่แบบสุดๆครับ ยังไงก็ทนๆดูไปก่อนนะครับ)
รูปภาพ: IMG_81.JPG
รูปภาพ: IMG_85.JPG
รูปภาพ: IMG_88.JPG
รูปภาพ: IMG_21.JPG
รูปภาพ: IMG_22.JPG
รูปภาพ: IMG_26.JPG
รูปภาพ: IMG_35.JPG
รูปภาพ: IMG_38.JPG
รูปภาพ: IMG_86.JPG
ภาพบรรยากาศหลังพิธีนั่งปรกของหลวงพ่อครับ
รูปภาพ: IMG_67.JPG
รูปภาพ: IMG_68.JPG
รูปภาพ: IMG_69.JPG
รูปภาพ: IMG_70.JPG
ภาพบรรยากาศเบื้องหลังครับ ลูกศิษย์ลูกหาหลวงพ่อเข้ามากราบและขอเมตตาจากหลวงพ่อครับ
รูปภาพ: IMG_02.JPG
รูปภาพ: IMG_05.JPG
รูปภาพ: IMG_06.JPG
รูปภาพ: IMG_08.JPG
รูปภาพ: IMG_09.JPG
รูปภาพ: IMG_12.JPG
รูปภาพ: IMG_13.JPG
รูปภาพ: IMG_78.JPG
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้