ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : กิจนิมนต์หลวงพ่อเจริญ และงานพิธีต่างๆ (วัดโนนสว่าง)
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
ภาพนี้แล้วแต่วิจารณญาณ ดูเอาเองครับ ถ่ายๆอยู่ อยู่ดีๆ ภาพก็ออกมาเป็นอย่างนี้ครับ ทีแรกนึกว่ากล้องพัง ตกใจแทบแย่ครับ แต่พอหันไปถ่ายอย่างอื่นชัดแจ๋วซะงั้น..............
รูปภาพ:ภาพต่อเนื่องกับภาพนี้ครับ ภาพนี้ชัดเฉยเลยครับ
รูปภาพ: IMG_54.JPG
รูปภาพ:ภาพนี้เบลอซะดื้อๆครับ ต้องเช็คกล้องเป็นการด่วน
รูปภาพ: IMG_63.JPG

หลวงพ่อเดินทางถึงกรุงเทพ พรุ่งนี้ วันที่ 13 ธันวาคม 54 เวลาประมาณ 14.00 น. ครับ ถึงกรุงเทพประมาณ 12.00 ถึง 13.00 น. ครับ ใครอยู่กรุงเทพฯ ก็เจอกันที่วัดบวรนะครับ  
นำภาพพิธีพุทธาพิเษก ณ วัดบวรวรมหาวิหาร วันที่ 13 ธันวาคม 54 เวลา 13.30 น. (หลวงพ่อนั่งปรกอฐิษฐานจิต และลงผงปัทมัง)
รูปภาพ: IMG_30.JPG
รูปภาพ: IMG_35.JPG
รูปภาพ: IMG_40.JPG
รูปภาพ: IMG_41.JPG
รูปภาพ: IMG_50.JPG
รูปภาพ: IMG_55.JPG
รูปภาพ: IMG_59.JPG
รูปภาพ: IMG_60.JPG
รูปภาพ: IMG_64.JPG
รูปภาพ: IMG_66.JPG
บางท่านอาจจะสังเกต และเกิดข้อสงสัยเล็กๆ อยู่ในใจ บางท่านก็ไม่ได้สังเกตอะไร บางท่านเฉยๆ แต่ผมขอเฉลยสำหรับท่านที่สงสัยเล็กๆ ก็แล้วกันนะครับว่า ท่านลองเพ่งสังเกตวัตถุมงคลที่อยู่ในใบบัว(ขันโตก) ดีๆ ครับ แล้วท่านจะสังเกตเห็นว่าดูแล้วคล้ายๆ กับวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งที่ปลุกเสกออกพรรษาที่ผ่านมา แต่ครั้งนี้มาเป็นชุด ลองเพ่งดูอีกทีครับ ................
รูปภาพ: IMG_29.JPG
รูปภาพ: IMG_54.JPG
รูปภาพ: IMG_60.JPG
สำหรับท่านที่คิดออกแล้ว ขอบอกว่า ....ถู๊ก...ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบ.... เป็นเหรียญขอมดำดินรุ่นเจริญบารมี54 นั่นเอง และนี่เป็นชุดกรรมการ ที่จัดสร้างกันแบบเงียบๆ หรือที่พี่ ปณ. ของเราชอบพูดว่า "ขอมดำดิน ดำดินมาแล้ว" ต่อด้วยคำพูดที่ว่า "ถ้ามาแบบเปิดเผยแล้วเขาจะเรียกว่าขอมดำดินได้ยังไงละครับ"  

ขอเกริ่นนำก่อนนะครับ รุ่นนี้หลังจากที่หลวงพ่อได้มอบหมายให้ลูกศิษย์ท่านหนึ่งดำเนินการจัดสร้าง ได้มีการเปิดเผยว่าจะมีการจัดสร้างเหรียญขอมดำดินแบบเนื้อเงิน และชุดกรรมการ แต่ด้วยคำพูดที่หลวงพ่อท่านกล่าวไว้ก่อนหน้าครั้งที่งดจองเหรียญชุดกรรมการว่า "เจ้าของเขาหวง ไม่ให้โฆษณา" ดังนั้นจึงเป็นที่มาว่ารุ่นนี้จึงงดเปิดจองชุดกรรมการไปโดยปริยาย แล้วท่านก็สั่งให้จัดทำแบบเงียบๆ ห้ามเปิดเผย และห้ามโฆษณา ดังนั้นตามกำหนดการเดิมที่จะออกจองแล้วแจกจ่ายให้ผู้สั่งจองพระรุ่นนี้ จึงเหลือแค่เหรียญทองคำ และเหรียญเงิน และจัดทำตามจำนวนจองเท่านั้น ส่วนเหรียญชุดกรรมการนั้นงดทำการจอง
         แต่เหรียญชุดกรรมการก็ยังจัดสร้างตามปกติ เพียงแต่จัดทำแบบเงียบๆ และได้นำเข้าพิธีออกพรรษา54 ที่ผ่านมาด้วย 1 วาระ หลังจากนั้นทางผู้ดำเนินการสร้างก็กราบเรียนหลวงพ่อเพื่อขอนำกลับมาตอกโค๊ตให้เรียบร้อย และเนื่องจากหลวงพ่อได้นิมนต์จากวัดบวรวรมหาวิหารให้มานั่งปรกและเป็นเจ้าพิธีปลุกเสกวัตถุมงคล ในวันที่ 13 ธันวาคม 54 ดังนั้นผู้จัดสร้างจึงกราบหลวงพ่อขอนำวัตถุมงคลรุ่นนี้มาเข้าร่วมพิธีดังกล่าวเพื่อให้เป็นมงคลเพิ่มขึ้นไปอีก และหลวงพ่อก็ได้อนุญาติให้นำมาเข้าพิธีได้
         และหลังจากนี้ก็จะนำวัตถุมงคลทั้งหมดไปถวายหลวงพ่อเพิ่อที่หลวงพ่อจะทำการนั่งปรกอธิษฐานจิตเดี่ยวเพิ่มอีก ก่อนที่จะนำออกมาให้บูชา ซึ่งตอนนี้วัตถุมงคลรุ่นดังกล่าวก็เปิดให้จองมาได้ระยะหนึ่งแล้ว เพียงแต่ว่าไม่ได้มีใครสนใจก็เท่านั้น
         และขอแจ้งให้ทุกๆท่านทราบโดยทั่วกันว่า ชุดกรรมการ เหรียญขอมดำดิน รุ่นเจริญบารมี54 นี้ หลังจากที่หมดการเปิดจองแล้ว จะออกให้บูชาทันทีในราคาที่เป็น 3,500 บาท ทันทีครับ

*** ขอบอกทุกท่านให้ทราบโดยทั่วกันเลยว่าเหรียญรุ่นนี้รับรองปลุกเสกเต็มที่แล้ว พิธีใหญ่ 2 พิธี  1.)ออกพรรษาวัดโนนสว่าง54   2.)13 ธ.ค.54 ณ อุโบสถวัดบวรวรมหาวิหาร  3.)หลวงพ่อนั่งปรกอธิษฐานจิตเดี่ยว ณ กุฏิหลวงพ่อ วัดโนนสว่าง
รูปภาพ: IMG_78.JPG
รูปภาพ: IMG_79.JPG
สวัสดีครับ เอาภาพกิจนิมนต์หลวงพ่อมาฝากพี่น้องชาววัดโนนดอทคอมกันครับ วันที่ 17 ธันวาคม 54 หลวงพ่อรับนิมนต์จากทางวัดป่าหนองแดง จ.หนองคาย นั่งปรกอธิษฐานจิตครับ เดินทางไปพร้อมกับอากาศเย็นๆ ถึงหนาวปานกลางครับ เอาภาพมาฝากกัน ไม่ได้ถ่ายมากครับแบบว่ากดชัดเตอร์ไม่ไหว มือมันแข็งครับ อากาศเย็นจริงๆ ต้องบอกดังนี้ครับ การเดินทางสมชื่อว่าเป็นวัดป่าครับ เพราะกว่าจะเดินทางเข้าไปถึงเล่นเอาแย่ไปตามๆกัน เส้นทางวกวนมากครับ
รูปภาพ: IMG_078.JPG
รูปภาพ: IMG_086.JPG
รูปภาพ: IMG_082.JPG
รูปภาพ: IMG_083.JPG
รูปภาพ: IMG_079.JPG
รูปภาพ: IMG_087.JPG
รูปภาพ: IMG_088.JPG
รูปภาพ: IMG_084.JPG
เอาภาพกิจนิมนต์เก่าๆ ของหลวงพ่อมาให้ชมกันครับ พึ่งขอจากพี่ๆ ติดตามหลวงพ่อไปในที่ต่างๆ ครับ

ขอเริ่มจากงานทำบุญประจำปี ของทางช่อง 3 วันที่ 5 มกราคม 2555 (ภาพโดยคุณอานนท์)

รูปภาพ: TV3_01.jpg
รูปภาพ: TV3_02.jpg
รูปภาพ: TV3_03.jpg
รูปภาพ: TV3_04.jpg
รูปภาพ: TV3_05.jpg
รูปภาพ: TV3_06.jpg
รูปภาพ: TV3_07.jpg
รูปภาพ: TV3_08.jpg
รูปภาพ: TV3_09.jpg
รูปภาพ: TV3_010.jpg
รูปภาพ: TV3_011.jpg
รูปภาพ: TV3_012.jpg
รูปภาพ: TV3_013.jpg
รูปภาพ: TV3_014.jpg
รูปภาพ: TV3_015.jpg
รูปภาพ: TV3_016.jpg
รูปภาพ: TV3_017.jpg
รูปภาพ: TV3_018.jpg
รูปภาพ: TV3_019.jpg
รูปภาพ: TV3_020.jpg
รูปภาพ: TV3_021.jpg
รูปภาพ: TV3_022.jpg
รูปภาพ: TV3_023.jpg
รูปภาพ: TV3_024.jpg
รูปภาพ: TV3_025.jpg
รูปภาพ: TV3_026.jpg
รูปภาพ: TV3_027.jpg
รูปภาพ: TV3_028.jpg
รูปภาพ: TV3_029.jpg
รูปภาพ: TV3_030.jpg
รูปภาพ: TV3_031.jpg
รูปภาพ: TV3_032.jpg
รูปภาพ: TV3_033.jpg
รูปภาพ: TV3_034.jpg
รูปภาพ: TV3_035.jpg
รูปภาพ: TV3_036.jpg
รูปภาพ: TV3_037.jpg
ต่อเลยครับ กับกิจนิมนต์อีกที่ครับ  วัดธรรมมงคล (สุขุมวิทย์ 101) กรุงเทพมหานคร
รูปภาพ: wt_01.jpg
รูปภาพ: wt_02.jpg
อีกที่ครับ  พุทธาภิเษกเบิกเนตร ที่ ปักธงชัย  
รูปภาพ: k_01.jpg
รูปภาพ: k_02.jpg
รูปภาพ: k_03.jpg
รูปภาพ: k_04.jpg
รูปภาพ: k_05.jpg
รูปภาพ: k_06.jpg
รูปภาพ: k_07.jpg
รูปภาพ: k_08.jpg
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้