ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ปิดจองงั่งเทวดา งั่่ง เงิน งั่งทอง(ปลุกเสกทั้งพรรษา ปี 2556)
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 

"เซียงงั่ง หรือ งั่งเทวดา วัดโนนสว่าง"

ได้ฤกษ์ออกท่องยุทธภพสึกจากพระงั่งเป็น เซียงงั่ง มีลูกศิษย์ที่บูชางั่งเทวดาไปแล้วมักจะมีคำถามว่า "แขวนองค์เดียวได้ไหม"   

ในเรื่องนี้หลวงพ่อท่านเมตตาตอบว่า
" ได้..แต่ถ้าแขวนเป็นคู่ยิ่งดีเพราะสร้างมาเป็นคู่..งั่งชาย-งั่งหญิง.. ตามตำรางั่งเทวดา.. "

ได้ยินบ่อยๆเลยนำมาลงให้ทราบกันเพราะอาจจะยังมีอีกหลายท่านที่อยากถามคำถามนี้เช่นกันจริงไหมครับ
คุยกับคุณปณ.วันนี้(22)ร่วมชั่วโมงแกเส้นใหญ่ AIS ให้การสนับสนุนโทรฟรี  ทีแรกก็นึกว่าไปโฆษณาร่วมกับเจมส์จิเหรอทำไมเส้นใหญจัง แต่ก็ไม่เห็นในทีวีซักทีนะ555+ไม่ใช่อะไรหรอกวันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดAISให้โทรฟรีในวันเกิด ดูหน้าตาผมนึกว่า 30 ต้นๆครับ ก็ขออนุญาตอวยพรวันเกิดให้คุณปณ.ขอให้.มีสุขภาพแข็ง-แรง ร่ำรวย สมปราถนาในสิ่งที่ตั้งใจหวังไว้ครับ คุณปณ.เป็นลูกศิษย์อีกท่านหนึ่งที่หลวงพ่อไว้วางใจให้ดูแลเรื่องการจองพระเช่าพระของวัดโนนสว่างในปัจจุบัน เห็นพี่แก่รับโทรศัพท์ เช็คเงิน ส่งของแล้วเหนื่อยแทน พระงั่งสำเร็จไปอีก 1 โครงการตามคำบัญชาที่หลวงพ่อให้เป็นผู้รับผิดชอบ ไม่ง่ายนะงานนี้เป็นโจทย์ที่หินเพราะพระงั่งใครไม่ทราบก็คิดว่าเหมือนที่อื่น  แต่งั่งเทวดาวัดโนนสว่างเป็นของสูงเกิดในดวงธรรมมีอภินิหารตั้งแต่เริ่มสร้าง  โมทนาบุญด้วยครับพี่ ลงท้ายด้วยเรื่องแปลก แกเล่าว่าตั้งแต่พางั่งเทวดาไปทำงานด้วย ลูกค้าไม่รู้มาจากไหนเยอะขึ้นมาก ท่านอื่นนำไปใช้แล้วเป็นยังไงแจ้งกลับมาให้ทราบด้วยนะครับ..
ผมชอบเนื้อพระชุดนี้ครับ สวยซึ้งจริงๆ ทั้งนวะ ทั้งสัมฤทธิ์ เพราะเจ้าของโรงงานได้ผสมมวลสารเนื้อโลหะที่รวบรวมจากชนวนหล่อพระใส่ลงมาเยอะมาก ใครบูชาไปขอให้ภูมิใจครับพระชุดนี้ นอกจากเจตนาการสร้างดีแล้ว ยังดีนอกดีในด้วยครับ
ท่านใดบูชางั่งไปแล้วได้รับประสพการณ์อะไรช่วยโทรมาเล่าให้คุณ ปณ.ฟังด้วยนะครับ จะได้นำมาลงให้อ่านกันครับ แต่ประสพการณ์คนแรกที่แจ้งเข้ามาคือ คุณปณ.นั่นเอง ... เอางั่งไปทำงานแล้วลูกค้าเยอะขึ้นมาก ก็หลวงพ่อบอกแล้วว่า " ซิเสก คักๆ เบิ่ง รุ่นนี่"  ก็ต้องคักตามท่านว่าล่ะครับ จริงไหม
และแล้วก็สำเร็จไปด้วยดีครับ สำหรับเทวดางั่ง

ผมพึ่งกลับถึงกรุงเทพฯ เมื่อคืนครับ กลับมาถึงตอนเช้าก็ลุยงานต่อเลยครับ เหนื่อยก็ต้องทนครับ เพื่อหลวงพ่อของเรา

มีข่าวและรายละเอียดแจ้งสรูปให้ทราบ

1. งั่งเทวดา หมานเงินหมานทอง จัดสร้าง ดังนี้  
              ชุดเนื้อเงิน จัดสร้าง 200 คู่ โดยรันนัมเบอร์ 0-199 โดยหมายเลข 0 ถวายหลวงพ่อเจริญครับ ตอกโค๊ต 2 โค๊ต
              ชุดธรรมดา จัดสร้าง 4000 คู่ รันนัมเบอร์ 1- 4000   ตอกโค๊ต 1 โค๊ต
        *** โดยหมายเลของค์เทวดางั่ง ทั้งสององค์ในชุดจะเป็นหมายเลขเดียวกัน  

2. ต้องกราบขออภัยสำหรับท่านที่ได้รับพระไปแล้วหมายเลขนัมเบอร์ในชุดไม่เหมือนกัน ผมขอรับผิดชอบในความผิดครั้งนี้เพียงผู้เดียวครับ ด้วยเวลาที่กระชั้นชิด อีกทั้งจำนวนองค์เทวดางั่งมีจำนวนมาก ด้วยความรีบร้อนจึงเกิดความผิดพลาดได้(อีกทั้งสายตาก็ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่นัก พูดภาษาบ้านๆ ว่าแก่แล้วครับ) แต่ไม่น่าจะมากครับ ยังไงถ้าประสงค์จะเปลี่ยนให้เหมือนกัน ผมขอเป็นสื่อกลางให้นะครับ แจ้งมาที่ผม แล้วผมจะลงประกาศหาคู่ให้ครับ แซวเล่นนะครับ ก็ลองดูครับ แต่ถ้าใครไม่สบายใจยินดีรับคืนโดยไม่มีเงื่อนไขครับ (หึหึ...คงมีคนคืนละเนาะ 555 ) ....ขอขอบคุณพี่นกอุดรที่โทรแจ้งข้อผิดพลาดพร้อมชมซะผมแทบลอย และหลายๆ สาย หลายๆ ท่าน  ขอบคุณทุกๆ ท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ข้อผิดพลาดผมจะนำไปปรับปรุงในครั้งหน้าถ้ามีโอกาสครับ
         *** อนึ่งเรื่องนี้ได้กราบเรียนหลวงพ่อท่านแล้ว ท่านบอกว่า "บ่อเป็นหยังดอก บางเทื่อมันกะผิดพลาดได้ ตะหมู่เจ่าห่างเทื่อกะยังได้ผัวได้เมียต่างกัน ห่างคนกะได้ผัวฝรั่ง,นิโก เตี้ย ขาว สูง ดำ โอ้ย... มันแห่งดีตั๊วได้ของแปลก(พร้อมกับหัวเราะ) แม่นบ่อขั่น..ผู่หยิงห่างคนกะเอาผัวผู่หยิง-ผู้ซายห่างคนกะเอาเมียผู่ซายกะมี แม่นบ่อขั่นหนะเจ้าว่า...... บ่อเป็นหยังดอก ดีคือกัน ข่อยเสกมาคู่กันพอแฮงแล้ว สิเอาแบบได๋กะเป็นคู่คือเก่านั่นหละ.... "

3. พระงั่งเทวดาได้จัดเปิดให้จอง ชุดเนื้อเงิน ชุดละ 3,000 บาท ชุดธรรมดา ชุดละ 1,000 บาท เนื้อเงินได้จองเต็มตั้งนานแล้ว ส่วนชุดธรรมดายังเหลือยู่จำนวนหนึ่ง เดี่ยวต้องรอให้พี่ ปณ. สรูปยอดอีกทีหนึ่งครับ นับดูแล้วน่าจะเหลือไม่มาก
          *** ชุดที่เหลือหลวงพ่อท่านได้มอบหมายให้คุณธวัชชัย ธรรมรังษี เป็นคนดำเนินการให้บูชาแต่เพียงผู้เดียวในตอนนี้ ในราคา คู่ละ 2,000 บาท ส่วนในอนาคตอาจเปิดให้บูชาที่วัด ก็ติดตามข่าวดูกันครับ ส่วนหนึ่งหลวงพ่อท่านจะนำลงกรุ ซึ่งก็ไม่ทราบจำนวนแน่ชัดว่าเท่าไหร่ ถ้าลงทั้งหมดก็มีเศร้ากันละครับงานนี้.....        

4. สุดท้ายนี้ขอความกรุณานะครับ อย่ามาถามผมว่าไม่มีแจกซักองค์หรอ กราบเรียนว่าผมก็ต้องจองเหมือนกันครับ  เพราะรุ่นนี้หลวงพ่อท่านตั้งสัจจะวาจาไว้  ว่าจะไม่มีการแจก เงินแม้แต่สตางค์เดียวก็จะไม่ให้หลุดออกไป ใครอยากได้ต้องบูชาเอาเท่านั้น ไม่เว้นแม้แต่หลวงพ่อท่านเองก็ต้องบูชา ถ้าท่านจะแจกใคร (เหมือนกับครั้งที่ท่านได้ตั้งสัจไว้ตอนจัดสร้างพระยอดธง 2 ขา)
          *** อันนี้คนถามมาเยอะ มีชุดเงินแบ่งใหม.... ตอบว่าแบ่งไปตั้งแต่จองแล้วครับ ตอนนี้ผมเหลือแค่ 1 คู่เท่านั้นครับ

5. ขออีกข้อครับ คำเตือน เรื่องนี้สำคัญมากๆ มวลสารที่อุดใต้ฐานงั่งเทวดาผมใช้ส่วนผสมอย่างอื่นน้อยมาก พูดง่ายๆ แทบจะเป็นมวลสารล้วน 80-90 เปอร์เซ็นต์ ดังนั้นมวลสารจะหลุดร่อนง่ายมาก ท่านที่เอาไปเลี่ยม กรุณาหาร้านที่ฝีมือปราณีต และมือเบาที่สุดนะครับ(มวลสารที่อุดเป็นผงว่าน 108 ว่านมหานิยม รุ่นเดียวกับที่ปั๊มขุนแผนอุ้มนาง ขุนแผนนั่งเมืองครับ) เห็นมาแล้วจึงบอกต่อครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และคำแนะนำครับ โมทนาบุญด้วย สำหรับท่านที่ร่วมบุญครั้งนี้ครับ
                                                           ทีมงานดำเนินการ

ท่านใดไปรับงั่งเทวดาที่วัดโนนสว่างเมื่อวันที่ ๒๐ ช่วงเช้าหลังพิธีพุทธาภิเษกเสร็จ ถือว่าโชคดีเพราะเปิดโอกาสให้เลือกตามความพอใจ บางท่านเลือกองค์สวย องค์แปลก หรือเลขสวยได้ตามอัธยาศัยกันเลย คนบรรจุพระใส่กล่องก็บรรจุไปคนเลือกก็เลือกไปทำให้บรรยาเต็มไปด้่วยรอยยิ้มของลูกศิษย์วัดโนนสว่าง  พอได้องค์สวยเนื้อแปลกๆก็เอามาอวดกันอิ่มบุญและสนุกสนานกันใหญ่ แต่ที่เห็นคุณปณ.ทำหน้านิ่วคิ้วขมวนเพราะต้องคุมบัญชี เช็คของจ่ายของให้กับผู้ที่มาติดต่อขอรับก็ต้องเหนื่อยกว่าคนอื่นเป็นธรรมดา โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
EK5430 5639 9 TH คุณประทวน   นามะเฟือง

EK5430 5632 3 TH ขนิษฐา   บ้านดุง

EK 5430 5634 5 TH เมธัษ  ขอนแก่น

EK 5430 5634 5 TH   คุณพิสูจน์   หล่มเก่า

EK 5430 5629 7 TH  สยาม   อุดรธานี

EK 5430 5625 2 TH  เก่ง ศรีวิไล

EK 5430 5630 6 TH  เดวิช   สามพราน

EK 5430 5635 4 TH  ทองออน หนองคาย

EK 5430 5638 5 TH  พลสันติ   ชลบุรี

EK 5430 5636 8 TH   ธนพล  ขอนแก่น

EK 5430 5624 9 TH  นัฐกานต์    พระโขนง

EK 5430 5624 9 TH  สาวถี   ชลบุรี

EK5430 5627 0TH   เศรษฐหิรัญ   นนทบุรี

EK 5430 5637 1 TH  วิษณุ    โคราช

EK 5430 5631 0 TH   ธวัชชัย   เซกา

EK 5430 5628 3 TH     บางบัวทอง

ต้องขออภัย ส่ง ล่้าช้าครับ  อีก 9 ท่าน ยังไม่ลงรายการ   ถ้าไดรับของแล้ว  SMS บอกด้วยครับ   ขอบคุณครับ
ตรวจสอบสิ่งของส่งทางไปรษณีย์

http://track.thailandpost.co.th.
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้