ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ปิดจองงั่งเทวดา งั่่ง เงิน งั่งทอง(ปลุกเสกทั้งพรรษา ปี 2556)
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
คุณชัยภัทร  จองงั่ง 3 ชุด โอนแล้ว ส่งให้
เหลือเวลาอีกเพียง  3  วันแล้วครับ
ปิดจองอย่างเป็นทางการ
ราคาจองชุดละ 1,000 บาท ตั้งแต่วันที่ 7 ตุลาคม 2556
ปรับเป็น 2,000 บาท
คุณสิทธิชัย จอง 20 ชุดจ่ายแล้ววันนี่ 20,000บ.3/10/56
วัชราวัลย์   สมสีโย(โนนทัน)หนองบัวลำภู 1 ชุด 1,000บ. จ่ายแล้ว 3/10/56 มารับเอง

คุณภานุพงศ์ 1 ชุด 1,000บ.โอนแล้ว ส่งให้  
สิทธชัย จองอีก 10 ชุด 10,000 บาท จ่ายแล้ว 4/10/56  รวม =30 ชุด 30,000บาท

นวภัทรจองเพิ่มอึก 1 ชุด 1,000บ.(        )

คุณธัญเทพจอง 1 ชุด 1,000บ.(         ) ส่งให้พร้อมคุณพิสูจน์   เพชรบูรณ์

คุณมงคล อุดร จอง 1 ชุด 1,000 บ.โอนแล้ว 4/10/56 มารับเอง

คุณรัชกร  โอนแล้ว 1 ชุด 1,000บ.+ค่าส่งแล้่ว รอที่ อยูครับ
คุณวิวัฒน์  โอนแล้ว 1 ชุด 1,000 บาท ส่งให้พร้อมหนุมานเชิญธง 1 ตน 3,000บ.(เล็ก)
แจ้งข่าวด่วน ใครโอนเงินเข้าบัญชีวัด โทรแจ้งพี่ ปณ.ด่วน ครับ ไม่อย่างนั้นท่านจะหมดสิทธิ์ในการจองนะครับ เพราะเราก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ท่านที่โอนเงินมาเป็นใครครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
เห็นยอดการจองพระงั่ง วัดโนนสว่าง แล้วไม่ธรรมดาเนื้อเงินสร้าง ๑๙๙ ชุดให้จอง ๑๕๓ ชุดไม่พอกับความต้องการของลูกศิษย์ต้องไปขอหลวงพ่อให้นำออกให้จองทั้ง ๑๙๙ ชุดก็หมด ชุดกรรมการเนื้ออัลปาก้า ก็มียอดจองเข้ามาอย่างอบอุ่นเช่นกัน อยากบอกว่าพระรุ่นนี้ใครได้ไปให้ดีใจได้ว่าได้ของดีราคาถูกเพราะตัดสินใจก่อนได้ก่อน เนื้ออัลปาก้าที่สร้างเยอะหน่อย ๔,๐๐๐ ชุด  ท่านที่จองช่วงนี้ก็ได้ราคาพิเศษไป..ต่อไปอยากได้มาบูชาจากวัดได้ชุดละ ๒,๐๐๐ บาท ส่วนตัวผมจองชุดเงินไว้ ๑๐ ชุด หลวงพ่อมักจะพูดเสมอว่า

"เงินกะดี่ซ่ำเงิน.. คำกะดี่ซ่ำคำ ฮั่นล่ะ
(เงินก็ดีเท่าเงิน  ทองคำก็ดีเท่าทองคำ นั่นล่ะ) "

ผมก็เลยคิดจะขอสร้างชุดทองคำไว้ซักชุดก็ได้เปรยๆกับคณะผู้สร้างแต่ดูแล้วก็จะไปสร้างความยุ่งยากให้เขาเปล่าๆก็เลยได้แค่เปรยๆไม่ได้ตามเรื่อง เป็นอันว่าพระงั่งไม่มีการสร้างเนื้อทองคำ สุดยอดของพระงั่ง คือ " พระงั่งเนื้อเงินนั่นเองครับ "  
อย่างที่บอกครับ เหลือเวลาอีกเพียง ๑ วันคือวันพรุ่งนี้ก็จะปิดจองอย่างเป็นทางการ พรุ่งนี้ปิดจองเที่ยงคืนแต่บอกก่อนนะครับ คุณ ปณ.แกนอนเร็ว สามสี่ทุ่มก็นอนแล้วดังนั้นแกเอนหลังลงนอนตอนไหนก็ถือว่าสิ้นสุดการจองอย่างเป็นทางการ ที่จริงผมยังมีเรื่องเซียงงั่ง หรือ งั่งเทวดา ที่ยังไม่ได้เขียนให้อ่านอีกไม่ต่ำกว่า ๒-๓ เรื่อง แต่เห็นว่าเขียนไปพอสมควรแล้วก็เลยไม่ได้เขียนต่อ เอางี้แล้วกันผมจะขอแถมอีกเรื่อง ใครยังไม่จองอ่านแล้วเห็นยังไงค่อยว่ากัน แต่ถ้าจองแล้วยังรู้สึกว่าจองน้อยไป เช่น จองเพียงชุดเดียว หรือ เพียงสองชุด พรุ่งนี้เช้ายังมีเวลา ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับการสร้างพระงั่งครั้งนี้ แค่ชอบเข้าวัดคุยกับคนโน้นคนนี้สนุกดี โดยเฉพาะชอบได้ไปนั่งฟังหลวงพ่อท่านเล่าเรื่องราวต่างๆนอกจากความรู้ใหม่แล้วยังได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกเพราะชอบทางนี้อยู่แล้ว ก็เลยมาเขียนสิ่งที่ได้รู้เห็นมาให้ลูกศิษย์ที่อยู่ไกลได้ทราบเท่านั้นเอง

เชียร์แต่คนอื่นเขา..แล้วตัวเองจองบ้างไหม..??  

จองซิครับ..!!  
เนื้อเงิน ๑๐ ชุด (๓๐,๐๐๐ บาท)
เนื้ออัลปาก้า ๕ ชุด( ๕,๐๐๐ บาทจะเพิ่มอีก ๙ ชุด
เป็น ๒๔ ชุด)

ถ้าคุณ ปณ.ทำให้ได้ตามที่เคยคุยกันไว้เอาจริงครับพี่ถ้าพี่หาให้ได้ 555+(แต่ไม่น่าจะได้หรอกผมว่า 555+ )   ทั้ง ๑๕ ชุด จ่ายเงินครบแล้วด้วย และก็มีคนมาหักคอเนื้อเงินไปแล้ว ๓ คนลูกน้องก็มายืนรอขอจองชุดกรรมการเนื้ออัลปาก้าอีกหลายคน(แต่มันจองแบบไม่จ่ายตังส์นะครับ 555+ สุดยอดของลูกน้องจริงๆ)  แต่ผมก็ชอบแจกเพราะเขาเอาไปใช้จริงๆและมักจะมาเล่าประสพการณ์แปลกๆให้ฟังและหนึ่งในนี้ก็คือ มันเอาไปยิงมาแล้วครับ เขามาเล่าว่าก็หลวงพ่อเล่าว่าคนนั้นก็ยิงคนนี้ก็ยิงเลยขอชมบารมีมั้ง ก็ได้เห็นผลกับตามาแล้ว ไปเล่าให้ท่านฟัง ท่านมองมาที่พวกผมด้วยสายตาเป็นห่วงแต่ไม่ถามว่ายิงเป็นไงท่านถามว่า "ยิงไปจักลูกล่ะ..!! (ยิงไปกี่นัดล่ะ) .ระวังเด่อมันซิกลับหลังเด้..(ระวังมันจะวิ่งกลับหลังมาโดน) "  
คุณโอเล่ย์(วังสามหมอ)จอง 2 ชุด 2,000บาท โอนแล้ว5/10/56

คุณคมกฤษ(หนองคาย)ผ่านคุณวิสุทธิ์  1 ชุด 1,000บาท.

สุวิชา เพิ่มอีก 3 ชุด โอนแล้ว 5/10/56

คุณสะอาด(อนามัยปจ่ายแล้ว 1 ชุด 5/10/56

อ.ติ่มจ่ายแล้ววันนี้ 12 ชุด 12,000บาท รวมทั้งสิ้น 57 ชุด  5/10/56
เซียงงั่ง หรือ งั่งเทวดา วัดโนนสว่าง
ตอนจบ
เปิดสุดยอดคาถานิยมเพื่อให้เป็นสุดยอดวัตถุมงคลนิยมในตำนาน

หลวงพ่อได้เขียนคาถาให้ผู้สร้างนำไปลง เซียงงั่ง หรือ งั่งเทวดา คาถาที่ว่านี้ถือเป็นสุดยอดคาถานิยมที่เพิ่งเปิดวิชาออกมาทำวัตถุมงคลเป็นครั้งแรก เหนือกว่าทุกคาถานิยมที่ท่านเคยให้ลงในวัตถุมงคลมา  เหนือยังไง คุณ ปณ.เคยเล่าให้ฟังว่าหลวงพ่อมีของดีอีกอย่างหนึ่งที่คนไม่ค่อยทราบคือ"นวด"หรือสีผึ้งนั่นเอง แกเล่าว่าปกติก็จะทำแบบพิเศษๆไว้บ้างสำหรับคนที่ชอบของขลังประเภทนี้ตลับละ ๕,๐๐๐ บาท  โอ้..โหวววว...(ผมอุทานในใจ นวดตลับละ ๕,๐๐๐ บาท )  ปรากฎว่ามีวันหนึ่งลูกศิษย์ที่รู้จักกันโทรมาบอกคุณ ปณ.ว่าขอแบบตลับละ ๑๐,๐๐๐ มีไหมขอแบบสุดยอดเลยว่างั้น ..ผมฟังถึงกับตกใจ นวด ตลับละ ๕,๐๐๐ โอ้..แม่เจ้า นี่นวดตลับละ ๑๐,๐๐๐ ยังมีคนมาขอให้ท่านทำให้ยอมควักเงินเป็นหมื่นๆกันเลย

ถึงตรงนี้ถ้าใครเกิดอยากได้นวดนิยม หรือสีผึ้งนิยม ไม่ต้องไปเช่าตลับละ ๑๐,๐๐๐ เซียงงั่ง หรืองั่งเทวดา รุ่นนี้ใช้ได้เหมือนกันเพราะท่านได้นำคาถาที่ใช้ทำสีผึ้งมาลงที่งั่งรุ่นนี้แล้วและยังเสกให้อีก ๑ พรรษาเต็ม ผมเคยถามศิษย์ใกล้ชิดที่ติดธรรมและเป็นผู้ช่วยสร้างวัตถุมงคลให้กับหลวงพ่อว่า อุ้มนางกับงั่งเทวดา อย่างไหนดีกว่ากัน คำตอบเขาน่าสนใจครับ" ถ้าชอบว่านต้องอุ้มนาง " แต่ " ถ้าชอบคาถาต้องงั่ง " นี่คือคำรับรองจากศิษย์ใกล้ชิดคนหนึ่ง และถึงตอนสำคัญเช่นเคยที่อดเล่าไม่ได้ คือ ภาคประสพการณ์ที่อ่านแล้วจะทำให้ท่านตัดสินใจได้ง่ายขึ้นว่าจะจองงั่งรุ่นนี้เพิ่มอีกหรือไม่...

ภายหลังจากได้พูดคุยกับผู้ที่รับหน้าที่สร้างงั่ง ผมได้คุยว่างั่งจะเป็นตำนานบทใหม่มาแทนอุ้มนาง แต่ที่ได้ยินมาใครได้อุ้มนางไปมักจะฝันเห็นผู้หญิงสาวมาหา พอผมพูดเท่านั้นแหละเขาบอกว่า พี่.!! ผมยังไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลยเรื่องหนึ่งจะเล่าก็อาย แต่ผมจะเล่าให้พี่ฟัง ตอนที่ผมลงไปวัดโนนสว่างและได้นำคาถาที่หลวงพ่อเขียนให้เพื่อให้ลงที่ตัวงั่งกลับขึ้นมาด้วย ผมได้นำคาถาที่ท่านเขียนให้ไปเก็บไว้ที่ห้องนอน เชื่อไหม " ตั้งแต่วันแรกที่ผมได้คาถามาผมฝันเห็นผู้หญิงมาหาไม่ใช่มาหาคนเดียวนะพูดแล้วไม่อยากเชื่อเพราะไม่เคยเจอแบบนี้ วันแรกมา ๓ คน ซ้าย-ขวา ตรงหน้าอีกคน โอ้ยยยยย..!! แต่ละคนนี่นะสวยมากๆสวยแบบนางในวรรณคดี ผมฟังแล้วก็นึกภาพตามแต่ก็ยังไม่ชัด นึกขึ้นได้ก็เลยถามว่าเหมือนนางแบบโฆษณาเหล้ารีเจนซี่ไหม เอ่อ.!! ๆ แบบนั้นเลยพี่แบบนั้นเลยสวยจริงๆ แต่ที่หนักกว่าคือแต่ละคืนไม่ได้มาคนเดียวมาทีละหลายคนเลยวันที่ ๒ มา ๕ คนครับพี่ ผมจะตายให้ได้ ผ่านไปเดือนหนึ่งเพื่อนถามว่าไปทำไรมาตาคล้ำโบ๋ เหมือนไม่ได้หลับไม่ได้นอน ดูซูบซีดเลย ไม่ซีดได้ไงไหว....555+ เล่าเสร็จก็พากันขำกลิ้ง  จนในที่สุดเขาบอกไม่ไหวจริงๆอาการหนักจนต้องไปพบหมอ หมอตรวจเสร็จได้ถามคำถามที่ทำเอาเขาอายม้วนเลย"มีกิจกรรมXXXX(ไม่ผ่านกองเซนเซอร์ครับ) บ่อยเกินไปหรือเปล่าเพราะผลกาตรวจคือท่อปัสสาวะอักเสบ หมอแนะนำให้เพลาๆลงหน่อย"  จนในที่สุดจึงได้ตัดสินใจโทรศัพท์ขึ้นมาหาหลวงพ่อที่วัดโนนสว่างพร้อมเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นกับตัวเองว่าน่าจะเกิดจากคาถาที่หลวงพ่อท่านเขียนให้ที่นำกลับขึ้นมาด้วยแน่ๆ เขาเล่าว่าหลวงพ่อเหมือนกับจะรู้อยู่ก่อนแล้วเมื่อเล่าจบได้ยินท่านหัวเราะพูดมาในสาย "ก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ ยังเป็นโสดไม่มีเมียนี่นา มีเมียเป็นนางฟ้าสวยๆไม่ชอบเหรอ ฮ่า ฮ่า ฮ่า.. "

คงจะพอแล้วนะครับสำหรับข้อมูลแน่นๆเนื้อๆ เซียงงั่ง หรือ งั่งเทวดา วัดโนนสว่าง พรุ่งนี้(๖) ยังจองได้ต่อจากนั้นปิดจอง และเมื่อถึงกำหนดวันที่ ๑๙ ได้ฤกษ์ออกสู่ยุทธภพมารอฟังประสพการณ์ที่จะเกิดขึ้นต่อไป แต่ถ้าตอนนั้นใครอยากได้ต้องบูชาชุดละ ๒,๐๐๐ ครับ ถึงพรุ่งนี้ ๑,๐๐๐ บาท ตัดสินใจกันเอาเอง...

ด้วยความปราถนาดีจาก CoKe-Watnon ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้