ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : พระพุทธบาทบัวคำ(พระเจ้าล้านตื้อ) ปากเข็ด
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 

ถามช่างที่ ปั้นวันนี้ ตาไขบอกว่า ให้ปั้นเสร็จ จึงจะให้โชค ขอวันนี้ ไม่ยอมให้

จำได้ว่าเมื่อครั้งที่ได้รับบัญชาจากหลวงพ่อให้ขึ้นไปบุกเบิกวัดพระบาทเห็นหน้าดำไหม้แดดแต่ก็ไม่ยอมบ่นตอนนี้หน้าขาวรูปหล่อแล้วนะครับพี่555+
อ.ลักษณ์ มากราบหลวงพ่อเจริญที่วัดโนนสว่างเมื่อ 20ก.ย.2556และได้ไปกราบนมัสการรอยพระพุทธบาทบัวคำ และเทวดาย่าสรวงด้วย
รูปภาพ: 598038467947.jpg
รูปภาพ: 598038467932.jpg
เมื่อวานวันศุกร์ หลวงพ่อทำพิธีหล่อตาไข มีคนไปร่วมบุญกันหลายท่าน คุณปณ.ไม่ได้ไป วันนี้วันเสาร์ขึ้นไป โดนต่อว่า ไม่สนใจ รอให้มาทำหลังคาให้ใหม่ กันแดดส่องหน้า และอยากได้ต้นมะลิมาปลูกล้อมรอบ ชอบดอกมะลิ วันนี้ เอาหมากไปให้คนละคำกับตาไข ดีใจมากที่ เห็นคุณ ปณ.ไปหาอยากให้ไปทุกวัน พรุ่งนี้ จะประกอบตาไข 9 โมงเช้าครับ ท่านที่ ว่างก็ไปร่วมบุญได้ คนละเล็กละน้อยตามกำลังศรัทะา มีอะไรที่ หน้าค้นหาอีกเยอะครับ มีบ่อน้ำสักดิ์สิทธิ์มีพญานาคเฝ้าอยุ๋คู่หนึ่ง คุณปณ.ก้เลยถามว่า ไม่อยากไปดูไกลถึงหนองคาย ดูที่ นี่ ได้ไหม แต่ไม่มีน้ำ พญานาคตอบว่า อยากเห็นวันเพ็ญ 15 ค่ำ วันปลุกเสก ขึ้นไปดุได้ จะทำให้ดู คุณเด้กใหม่เตรียมกล้องได้เลยนะ ปู่พญานาคจะจุดบั้งไฟให้ดูที่ พระพุทธบาทบัวคำ

งวดที่แล้ว ย่าสรวง ให้โชคเด็ดๆ แต่ซื้อไม่เป็น บอกยังไงต้องถามคุณ ปณ.ดูครับ
ท่านที่จะร่วมบุญ หล่อตาไข และต่อหลังคาให้ย่าสรวง พร้อมปลูกดอกมะลิล้อมรอบ ติดต่อคุณ ปณ.ได้ครับท่านที่ร่วมบุญคุณปณ.มีของดีให้ทุกท่านครับ

คุณกันต์ศักดิ์ร่วมบุญ ปลูกมะลิให้ย่าสรวง ขออนุโมทนาสาธุครับ  1,000บ.

ส่งวึตถุมงคลให้แล้วครับ ดอกมะลิซื้อแล้ว 19 ต้นๆละ35บาท ยังไม่ได้ปลูก ช่างไม่ว่าง มีงานกฐินครับ ต้องก่ออิฐ เอาดินใส่ จึงจะปลูกได้ดินซื้อแล้ว 12ถุง200บ.
01
  02
  03
  04
05
  06
เปิดรับบริจากซื้อตู้เซฟ พระพุทธบาทบัวคำ
1.ร้านอาหารสวนพริกหนองคาย(คุณวิสุทธิ์)    1,000บ.
2.คุณสมภพ(กทม.)
3.คุณพิทูร(กทม.)
4.โทนี่จัน
5.
6.
7.
8.
9.
10.

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้