ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : พระพุทธบาทบัวคำ(พระเจ้าล้านตื้อ) ปากเข็ด
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 

การ จะปลูก ต้นไม้แต่ ละต้น บน ภูเขา ไม่ใช่ เรื่องๆๆงายๆๆเลยครับ กว่า จะ ขุด เอาดินและหิน ที่ อุดปล่องภูเขาไฟออกมาได้ ไม่ หมูเลยครับ มี แต่ แรง งาน ยังขาด ปัจจัย ครับ ต้องซื้อดิน มา เตรียม ไว้ ปลูก ต้น โพธิ์ ที่ พระอาจารย์ โชค นำมาจากประเทศอินเดีย มาถวายหลวงพ่อ เจริญ  จำนวน ๓ ต้น
กำลัง เตรียม หลุม ปลูก โพธิ์อินเดียโดยหลวงพ่อ ดำแห่งวัดโนนสว่างกลางสายฝนช่วงเย็นวันนี้ครับ

ปลูกต้น โพธิ์ เกาะผา  โพธิ์ บ้านเราครับ

ทั้งพระ ทั้งเณร ทั้งโยม ครับ ช่วยกัน
ไม่มีปัจจัย จ้างแรงงาน  คุณ ปณ. จ้างเอง ลุยเอง ครับ
หลวงพ่อ ดำ ก็ลงขุดช่วยครับ โทร หาคุณ นนท์ ได้ข่าวว่า พระอาจารย์ โชค วัดธรรมมงคล จะนำต้นโพธิ์ มาถวายหลวงพ่อ รีบ ขุดหลุม เตรียม รอทันที ครับ
รูปภาพ: SAM_1350.JPG
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้