ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ปิดจองงั่งเทวดา งั่่ง เงิน งั่งทอง(ปลุกเสกทั้งพรรษา ปี 2556)
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
เซียงงั่ง หรือ งั่ง เทวดา วัดโนนสว่าง
ตอนที่ ๔
เรื่อง อัศจรรย์..พระงั่งลองพิมพ์..ก็มีฤทธิ์

เสร็จสิ้นขั้นตอนการแกะแบบพระงั่งโดยสมบูรณ์แล้ว..ก็ถึงขั้นตอนการหล่อตัวอย่างพระงั่งออกมาดูเพื่อให้ลูกค้าได้ตรวจดูความเรียบร้อยก่อนจะหล่อด้วยโลหะจริง                                                              

ซึ่งคุณเด็กใหม่ก็ได้ให้ปรับแต่งรายละเอียดอีกหลายจุด เช่น ให้ช่างปรับย่อขนาดองค์พระงั่งลงอีกเพราะดูใหญ่เกินไป..ให้ตัดพระคาถาที่ลงด้านหลังองค์พระงั่งใหม่  เป็นต้น นอกจากนี้ช่างก็ยังได้ปรับแต่งรายละเอียดที่ดูไม่เรียบร้อยให้อีกหลายจุด ซึ่งช่างบอกว่าเขาก็เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเจริญเหมือนกันทำทั้งทีก็ต้องให้ออกมาดีๆ..ถ้าไม่ดีไม่ทำดีกว่า

ทีนี้มาถึงช่วงปราฎิหารย์ของพระงั่งที่ได้แสดงให้ประจักษ์อีกครั้งครับ เรื่องมีว่า..เมื่อคุณเด็กใหม่กลับจากดูงานที่โรงหล่อพระ..ได้พกพระงั่งองค์ตัวอย่างติดตัวมาด้วยโดยวันนั้นได้ขึ้นรถเมล์สายเพชรเกษม..คุณเด็กใหม่เล่าว่าเป็นเรื่องปกติที่เวลาผมไปไหนมาไหนจะใช้บริการ ขสมก.เป็นประจำเพราะสะดวกดี

ขณะที่กำลังนั่งเพลินๆ รถเมล์ได้ลดความเร็วลงเพื่อจะจอดป้ายหน้า..ทันใดนั้นก็มีผู้หญิงสาวสวยคนหนึ่งเดินเข้ามาหาแล้วยื่นกระดาษแผ่นเล็กๆมาให้ก่อนเดินลงรถเมล์ที่กำลังจอดเทียบป้าย คุณเด็กใหม่เล่าให้ผมฟังด้วยน้ำเสียงตื่นเต้นดีใจว่า..
"ครั้งแรกที่หญิงสาวคนนั้นยื่นกระดาษมาให้ก็ตกใจเพราะเป็นครั้งแรกในชีวิต(วัยหนุ่ม)ที่มีผู้หญิงเดินเข้ามาหาครับพี่.." พอได้สติก็แกะกระดาษแผ่นนั้นออกดู..พระเจ้าช่วยกล้วยทอด..เบอร์โทรศัพท์ครับ.!!

"ผู้หญิงเขียนเบอร์โทรศัพท์ให้ผม...อึ้ง..งง..ครับพี่..ผมรู้ว่าผมไม่ใช่คนหล่อ..ผมเป็นคนอีสาน..เข้ามาทำงานในเมืองหลวง(ไม่รู้มันเกี่ยวอะไร..ณ.เดชก็คนอีสานนะครับคุณเด็กใหม่..ผมคิดในใจแต่ไม่ได้พูดออกไป) และก็ไม่เคยมีใครเอาเบอร์โทรศัพท์มายื่นให้ผมเลยแม้แต่ครั้งเดียวในชีวิต(ฟังดูเหมือนศาลาคนเศร้าเลยน้องเอ้ย..ผมคิด)..แล้วพี่คิดไหมว่ามันเกิดขึ้นได้เพราะอะไร..วันนั้นผมพกพระงั่ง(ตัวอย่าง)ไปด้วย"

พอพูดถึงตรงนี้ทั้งผมทั้งคุณเด็กใหม่ต่างพากันยิ้ม "พี่คิดเหมือนผมไหม.." ผมตอบไปว่าไม่ต้องคิดหรอก..ใช่เลย.!!  พระงั่งที่พกติดตัวไปด้วยในวันนั้นท่านได้แสดงฤทธิ์ให้เห็นอีกครั้งหนึ่งแล้วครับ 

รูปต้นแบบหุ่นพระงั่งที่แกะตามเสียงที่บอก  และนำมาหล่อออกมาเป็นพระตัวอย่าง
แต่ด้านหลังได้ลงพระคาถาไว้ด้วยซึ่งคุณเด็กใหม่พกติดตัวไปในวันเกิดเหตุ

เขียนเพิ่มได้อีกแค่ ๒ ตอนเหลือบดูเวลาปาเข้าไปจะตี ๓ แล้ว..เป็นธรรมดาครับไม่ใช่นักเขียนอาชีพ..กว่าจะคิดกว่าจะเขียนได้แต่ละบรรทัด..ใช้เวลาเหมือนกัน..แต่เขียนแล้วก็สนุกดีเพราะถือเป็นการสร้างบุญร่วมกับพระอาจารย์ที่เรานับถือครับ

งานสร้างพระงั่งครั้งนี้ใกล้จะเสร็จสมบูรณ์แล้ว..แต่ละคนที่มาช่วยจิตอาษาล้วนๆครับ...ขอโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านที่ร่วมจองงั่งเทวดาในครั้งนี้ เพราะรายได้จะนำไปสร้างศาลาได้บุญใหญ่ครับ  

วันนี้..ราตรีสวัสดิ์ครับ ง่วงแล้ว...        

จากมหากาพย์ในตำนานเมตตามหาเสน่ห์"อุ้มนาง วัดโนนสว่าง"สู่ปฐมบทมหากาพย์เรื่องใหม่ที่กำลังจะเกิดขึ้นในเร็วๆนี้"งั่งเทวดา วัดโนนสว่าง"แสดงฤทธิ์ให้ปรากฎตั้งแต่เริ่มสร้าง..  

เรามาร่วมสร้างตำนานบทใหม่ด้วยกันครับ..ใครยังไม่จองรีบจองเลยครับหรือใครอยากจองเพิ่มก็จองได้เลย..รุ่นนี้หลวงพ่อปวารณาแล้วว่าไม่มีการแจก อยากได้ต้องบูชาเอาเท่านั้น เพราะจะนำรายได้ไปสร้างศาลาวัดพระพุทธบาทบัวคำ

ชุดกรรมการเนื้อเงินหมดแล้ว มีเหลือเฉพาะชุดกรรมการเนื้ออัลปาก้า จองช่วงนี้ชุดละ ๑,๐๐๐ บาท (ได้รับพระ ๒ องค์ไม่แพงครับ) หลังปิดจองปรับราคาใหม่เป็นชุดละ ๒,๐๐๐ บาท

และไม่แน่ว่าจะยังไงเพราะได้ยินคุณปณ.มาเล่าว่าหลวงพ่อกำลังเสกงั่งเทวดาบอกว่าแรงเกินไป..อาจจะเก็บลงไหเข้ากรุหมดก็ได้..ได้ยินประโยคหลังแล้วเสียดายครับถ้าท่านเก็บลงไหจริงๆ

ใกล้จะปีใหม่แล้วแนะนำครับ บูชางั่งเทวดา วัดโนนสว่าง ได้ทั้งบุญใหญ่สร้างศาลาวัดและได้ของดีที่ที่ไม่ธรรมดาเก็บไว้แจกเพื่อนๆหรือญาติๆในวาระที่เป็นมงคลแห่งปี เรียกว่า ๒ in ๑ ครับ

อุ้มนาง จะหมดจากวัดแล้วงั่งเทวดาจะมาแทนที่
หลวงพ่อท่านพุดว่า งั่ง เทวดา แรงกว่าทุกรุ่น เพราะครอบคลุมทั้งหมด แรงทั้งนิยม โชคลาภ แรงทั้ง ป้องกันภัย
 (หมานเงินหมานทอง)
หมาน(เป็นภาษาอิสาน)แปลว่าได้เยอะ ไปหาปลาก้ได้ปลา ไปหาเงินก้ได้เงิน ไปหาแฟนก้ได้แฟน นี่คือหมาน หาอะไรได้หมด อธิฐาน บอกกับพ่องั่งแม่งั่ง สองแรงแข็งขัน ช่วยกันทำมาหากินครับ

ท่านใดพลาดโอกาศจะเสียใจไปนานจริงๆ  

คุณประทาน(หนองบัวลำภู)
โอนแล้ว 3 ชุด 3,000บ.ส่งให้ +ค่าส่งแล้ว
4,000 ชุด คนละชุดก็แค่ลูกศิษย์ 4,000 คน นี่คุณCOKE จอง 20 ชุดเด็กใหม่10ชุด อ.ติ๋ม 60 ชุด เหลืออีกไม่มาก คนที่ ไม่รู้ก็อดซิครับคุณเด็กใหม่ ทำไมสร้างน้อยจังเลย น่าจะสร้าง  10,000 ชุด พอดีไม่ใช่อะไรหรอก คุณน้ำตาลสด พึ่งนึกอยากได้ กลัวไม่ทัน กลัวหมดก่อน

แต่ได้ข่าวว่า หมดไม่หมด ก็จะเก็บไว้ก่อนเข้ากรุไว้ ก่อนค่อยว่ากัน

อย่าพึ่งเข้ากรุนะครับ หลังออกพรรษา ศิษย์ต่างประเทศมา ก็หมดอยู่ดี

จ่ายค่างั่ง 5 ชุด 5,000บ.วันนี้ 22/9/56คุณเล้ง

คุณพิมพร จองงั่ง 3 ชุด จ่าย3,000บ.แล้ว22/9/56
คุณประทาน จองงั่ง 3 ชุด โอนแล้ว 3,000บ.23/9/56
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้