ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดข่าววัดโนนสว่าง....
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
รางวัลชนะเลิศ " รูปหล่อรุ่นแรก  หลวงพ่อเจริญ  ฐานยุตโต "

รูปหล่อรุ่นแรกองค์ที่ได้รางวัลครับ

รางวัลชนะเลิศในงานประกวดทุกรางวัลจะได้รับพระกริ่งพุทธยันตี อีก ๑ องค์เป็นรางวัลครับ

มีคนถามว่าเหรียญรุ่นแรกมีของปลอมไหม...ขอตอบว่ามีครับแต่ยังห่าง  เรื่องของปลอมเพื่อนที่เป็นเซียนพระบอกว่า เหรียญถ้าได้รับความนิยมมีทำปลอมทุกรุ่น ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่โดนปลอม ราคาขยับขึ้นแค่ ๕๐๐ ไม่ต้องเยอะก็ออกมาแล้ว  ดังนั้นเหรียญของหลวงพ่อจึงไม่พ้นกฎนี้เช่นกัน  ....แต่ถ้ามีของแท้นำมาดูเปรียบเทียบหรือเอามาส่องบ่อยๆ เจอของปลอมมองปุ๊บรู้เลยครับ แต่ถ้าไม่มีก็หารูปภาพของแท้มาศึกษา ดูให้ติดตาก็พอช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ  
แต่รุ่นที่น่าสนใจและควรจะมีแนะนำก่อนจะกลายเป็นตำนานอีกรุ่น  " หมูทองคำ "   ครับ  ได้ยินว่าที่วัดเหลืออีกเพียงเล็กน้อย บูชาจากวัดได้ทั้งบุญทั้งของแท้ชัวร์ สะบายใจด้วยครับ

วันเสาร์ผมเข้าวัดเห็นในตู้มีเนื้อเงินบายน กับเนื้อตะกั่วน้ำนม วางให้บูชา  มีพี่ท่านหนึ่งกำลังขอบูชา ๑ เหรียญบอกว่าเหรียญที่แล้วบูชาไปแล้วเพื่อนเห็นอยากได้จึงกลับมาบูชาอีก เป็นเหรียญที่สร้างได้งดงามและเข้มขลัง ลพ.ท่านลงคาถาไว้มากถึง ๔๑ คาถา ผมอ่านดูชื่อพระคาถาแล้วไม่รู้จะบรรยายให้เป็นคำพูดยังไง บอกได้ว่าสุดๆจริงๆ ใครยังไม่ทราบหรือไม่เคยดูลองอ่านดูอีกรอบนะครับ จะรู้ว่าท่านตั้งใจสร้างวัตถุมงคลรุ่นนี้ให้เราได้มีของดีไว้ใช้อย่างที่ไม่เคยปรากฎมาก่อน...คาถาแต่ละบทที่ท่านได้จากนิมิตร คาถาที่ได้จากการค้นคว้าจากคัมภีร์ใบลานเก่าๆ รวมลงมาอยู่ในเหรียญรุ่นนี้ทั้งหมด...คิดกันดูว่าท่านตั้งใจทำให้ขนาดไหน... แล้วจะว่าไม่บอกกัน  

แต่เหรียญนี้เป็นตำนานไปเรียบร้อยแล้ว....ออกจากวัด ๓,๐๐๐ บาท  สำหรับเหรียญเงินปัจจุบันผมเห็นลงในเวปประมูลพระโทรถามบอกราคามา ๕ หลัก....   ที่น่าเสียดายไม่ใช่อะไร...ตอนนั้นพี่ ปณ.บอกว่าเอาไหมเขาทำสวยนะๆ จะเอากี่เหรียญ....โหหหหหหหหหห  

ความงดงามที่ลงตัวระหว่างพุทธคุณและพุทธศิลป์
ดูกันอีกซักภาพครับ...ความเข้มขลังของพระคาที่ท่านให้ลงไว้เป็นการเฉพาะสำหรับรุ่นนี้ถึง ๔๑ คาถา
เหรียญรูปใบโพธิ์ที่ ลพ.เลือกแบบเอง  สำเร็จออกมาได้ลงตัวงดงามจริงๆ

นำไปเข้ากรอบเงินก็สวยครับ

อ้างอิง: (admin) ตอบกลับ ถูกดัน โดยผู้ดูแล (2013-03-06 18:31)
เอาเหรียญทองคำลงให้ดูหน่อยครับ อยากเห็นเป็นบุญตาครับ
 ได้ครับ..ยินดีครับ...
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้