ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดข่าววัดโนนสว่าง....
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
อีกรุ่นครับ หมูทองคำ เหรียญเงินบายน เป็นมวลสารที่ หลวงพ่อท่านเก็บไว้นานหลายปีพึ่งมีโอกาศได้นำมวลสารมาทำหายากครับ สร้างน้อยใกล้หมดที่ ตู้มีอยูประมาณ 10เหรียญเท่านั้นบูชาเหรียญละ 4,000 บาทส่วนฝาบาตร หมดแล้วครับเหลือตะกั่ว ราคา2,500บาท ประมาณ 6เหรียญเท่านั้น ที่เหลือหลวงพ่อท่านเก็บเข้ากรุแล้วครับ

องค์ประสพการณ์ครับ (เจ้าของคือคุณสุวิชา   อู่ทอง)โทรมาเล่าให้ฟังว่าได้เดินผ่านไปตรงที่ มีรังต่อที่มีคนไปรบกวนมันจนกลายเป็นต่อดุร้าย ต่อยไปแล้วหลายร้อยคน คุณสุวิชาได้เล่าว่าโดนต่อกลุ่มนี้ต่อยเป็นเรื่องที่แปลกมาก ต่อยไม่เข้า แล้วตัวต่อก้ตายด้วย น่าจะเป็นเพราะห้อยพระปรอทเพชร ปรอทเพชรมีคุณสมบัติ ป้องกันเขี้ยวงา เข้าป่า ป้องกันไข้ป่าด้วย แช่น้ำผึ้งกิน เป็นอายุวัฒนะ โบราณกล่าวไว้ครับ ตามตำรา องค์นี้ คุณสุวิชา บูชาผ่านคุณ ปณ. 20,000 บาทขออนุโมทนาสาธุครับ ปัจจัยดังกล่าว สร้างวิหารวัดโนนสว่างครับ สาธุๆๆขอให้ร่ำรวย ตอนแรก ก็บูชา หกกษัตริย์กบตายคารูไป กบร้องบอก โชคลาภ จึงไ้บูชา องค์ที่ เห็นครับ หกกษัตริย์ ก็ 20,000 บาท เช่นกัน
สร้อยเทวา 14 พระคาเทวดามาบอก เหลือไม่มาครับ ประมาณ3 ชุด บูชา 3,000บาท

ชอบลายสัก ก็เชิญได้ครับ ส่วน30มี.ค.2556   สักเสือแตก ก็เชิญเช่นกันที่ พระพุทธบาทบัวคำ

ชอบฝังตะกรุด ก็เชิญครับ ที่วัดโนนสว่าง ทุกวันครับ
ท่านใดฝังตะกรุดทองคำไปแล้วหลวงพ่อท่านว่า ให้บูชาด้วยน้ำหอมนะครับ จะฉีดก็ได้หรือจะเอามือที่มีกลิ่นน้ำหอมมาลูบๆก็ยิ่งดี (ให้แผลหายก่อนล่ะ)  ประสพการณ์ที่ผ่านมา มีลูกศิษย์กลับมาเล่าว่าฝังตะกรุดเมตตาแต่เวลาคับขันก็ให้ผลด้านมหาอุดเหมือนกัน สรุปว่าครบเครื่องครับ
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1555 ต้นฉบับโพสโดย admin เมื่อ 2013-03-05 15:41  :
ถ่ายรูปพระเสร็จเอาลงเครื่องคอม์ รูปอื่นก็ไม่มีอะไร แต่รูปนี้ปรากฎอักษร " จ "  จึงนำมาลงให้ชมกันครับ..

น่าจะเกิดจากแสงไฟที่เปิดส่องพระเวลาถ่ายภาพ  โดยมุมกระทบของแสงกับฝากล่องจึงเกิดเป็นรูปดังกล่าวขึ้น  แต่ก็เป็นความบังเอิญที่เกินคำบรรยายจริงๆ

พูดเรื่องขอมดำดิน นึกได้ มีลูกสิษย์หลวงพ่อเป็นข้าราชการ บูชาชุดขอมดำดินไป แล้วอธิฐาน ขอ 2 ขั้น เป็นที่ น่าอัศจรรย์ ได้2 ขั้น 2 ปีซ้อน ดำดินจริงๆๆครับ
รางวัลชนะเลิศ " เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อเจริญ ฐานยุตโต "  รวม ๔ รางวัล

จากการประกวดครั้งนี้เป็นเครื่องยืนยันว่าวัตถุมงคลของท่านไม่ได้เล่นหากันในวงจำกัดเพียงลูกศิษย์ใกล้ชิดเหมือนเมื่อก่อน  แต่ได้รับการยอมรับในวงการพระเครื่องและมีมาตราฐานการสะสมขึ้นสู่หลักสากลนิยมแล้วครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้