ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : ยินดีต้อนรับสู่เวปบอร์ดข่าววัดโนนสว่าง....
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 
น้ำตาลสด จะพาเพื่อนจากแก่งคอยไปสัก พญาเสือแตกที่
พระพุทธบาทบัวคำ 30มี.ค.2556
งานบุญมหาชาติ
งานบุญมหาชาติพระพุทธบาทบัวคำ
29 มี.ค.2556   วางศิลาฤกษ์(ศาลาพระพุทธบาทบัวคำ)

30มี.ค.2556 สักลาย(ยันต์ พญาเสือแตก)

ขณะนี้กำลังสร้างห้องน้ำเตรียมไว้ อีก 10 ห้อง

แจ้งข่าว ปิดจอง เสือรุ่น 2 และปลัดขิก ครับ ปิดจองแล้ว

ลูกอมรุ่นพิเศษ ก็ปิดจองเช่นกันครับ

ใครยังไม่โอนเงิน รีบโอนนะครับ
จะได้รวบรวมถวายหลวงพ่อครับ
ปลุกเสกไว้เต็มที่ แล้ว
ท่านที่ โทรมาสอบถามเรื่อง ลูกอม อดใจรอครับ ยังโอน ไม่หมด ครับ ได้แน่นอนอาทิตย์หน้า ครับ  
เพราะปัจใจ ถวายหลวงพ่อ ใช้ในงานวางศิลาฤกษ์ ศาลา วัดพระพุทธบาทบัวคำ
วันนีเข้าไปเลือกลูกอมไว้เรียบร้อยแล้วครับ
เสาร์ที่ 9 มี.ค.2556หลวงพ่อปลุกเสกที่
วัดป่าบ้านเพ็ก กลับมา วันอาทิตย์ที่ 10 มี.ค.2556
จะได้นำลูกอมออกมาแน่นอนครับ
จะได้เริ่มเตรียมงาน
บุญมหาชาติที่
พระพุทธบาทบัวคำและงานวางศิลาฤกษ์ศาลา
ส่งเบี้ยแก้วันนี้ครับ EJ 5585 7695 7 TH  ภาษีเจริญ
ถ่ายรูปพระเสร็จเอาลงเครื่องคอม์ รูปอื่นก็ไม่มีอะไร แต่รูปนี้ปรากฎอักษร " จ "  จึงนำมาลงให้ชมกันครับ..

น่าจะเกิดจากแสงไฟที่เปิดส่องพระเวลาถ่ายภาพ  โดยมุมกระทบของแสงกับฝากล่องจึงเกิดเป็นรูปดังกล่าวขึ้น  แต่ก็เป็นความบังเอิญที่เกินคำบรรยายจริงๆ
  อีกภาพที่ถ่ายในเวลาใกล้เคียงกัน
ได้ยินข่าวงานประกวดพระที่จะมีขึ้นที่จังหวัดอุดรฯ  ทำให้นึกถึงวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ซึ่งเมื่อก่อนเป็นที่รู้จักกันเฉพาะในกลุ่มลูกศิษย์ที่มีความเคารพศรัทธาหรือผู้ที่นำไปใช้แล้วเกิดประสพการณ์ต่างๆกลับมาเล่าให้ได้ทราบกันจำกัดการเล่นหาเฉพาะกลุ่มเท่านั้น  แต่ปัจจุบันวัตถุมงคลของหลวงพ่อได้รับความนิยมเพิ่มขึ้นอย่างมาก เหรียญรุ่นแรกสวยๆหาไม่ค่อยเจอแล้วครับคนมีก็เก็บ คนจะออกก็เสียดายเพราะสร้างน้อยจะออกก็แพง   และมีข่าวที่น่ายินดีคือ มีการบรรจุรายการพระของหลวงพ่อเข้าในรายการประกวดแล้วครั้งแรกเมื่อวันที่ ๙ ธ.ค.๕๕ ที่ จ.สกลนคร  และ ปลายเดือนนี้จะจัดที่ จ.อุดร ถือเป็นการยกระดับการสะสมขึ้นสู่มาตราฐานสากล เดี๋ยวจะนำพระที่ชนะการประกวดเมื่อครั้งที่ผ่านมามาลงให้ได้ชมกัน  
สุดยอดเลยครับ ถ่ายได้แจ่มแจ้งจริงๆๆ
ฝีมือระดับช่างภาพอาชีพเลย
อยากเห็นภาพงานประกวดเอามาให้ชมด่วนเลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้